NVIDIA Spectrum SN3420 MSN3420-CB2FC 48 cổng 25GbE & 12 cổng 100GbE Top-of-Rack Switch với Cumulus Linux
Thông tin chi tiết sản phẩm:
| Hàng hiệu: | Mellanox |
| Số mô hình: | MSN3420-CB2F |
| Tài liệu: | sn3000-series.pdf |
Thanh toán:
| Số lượng đặt hàng tối thiểu: | 1 cái |
|---|---|
| Giá bán: | Negotiate |
| chi tiết đóng gói: | hộp bên ngoài |
| Thời gian giao hàng: | Dựa trên hàng tồn kho |
| Điều khoản thanh toán: | T/T |
| Khả năng cung cấp: | Cung cấp theo dự án/đợt |
|
Thông tin chi tiết |
|||
| Cổng: | 48SFP28 + 12 QSFP28 | chế độ liên lạc: | Song công hoàn toàn & Bán song công |
|---|---|---|---|
| công suất chuyển đổi: | 4,8tb/s | Công nghệ: | Ethernet |
| Hiệu suất: | 48 x10/25gbe 12 x 100gbe | Trọng lượng hệ thống: | 8,500kg |
| Kích thước hệ thống: | 43,6*433.2*590,6mm | Giá đỡ: | Giá treo 1U |
Mô tả sản phẩm
MSN3420-CB2FC
48 cổng 10/25GbE + 12 cổng 100GbE uplinks- lý tưởng cho việc triển khai trên cùng của giá đỡ, kết hợp kết nối máy chủ mật độ cao với các liên kết lên xương sống linh hoạt.NVIDIA Cumulus Linux, MSN3420-CB2FC cung cấp hiệu suất tốc độ dây, độ trễ cắt 425ns và tự động hóa mạng phong phú cho các trung tâm dữ liệu hiện đại.
NVIDIA Spectrum® SN3420 (mô hìnhMSN3420-CB2FC) là một bộ chuyển đổi đầu rack hiệu suất cao 1U được thiết kế cho các trung tâm dữ liệu phát triển từ 10G đến 25G truy cập máy chủ trong khi duy trì sẵn sàng uplink 100GbE.Được xây dựng trên thế hệ thứ hai Spectrum-2 ASIC, nó cung cấp cổng 48 x SFP28 hỗ trợ 10/25GbE và cổng 12 x QSFP28 hỗ trợ 40/100GbE. Với chuyển đổi cắt ngang, đo từ xa tiên tiến (What Just Happened®) và bộ đệm gói được chia sẻ đầy đủ,SN3420 đảm bảo độ trễ thấp dự đoán và không bị chặn đầu dây. Chuyển đổi đi kèm với nhà máy cài đặt sẵn vớiNVIDIA Cumulus Linux, cho phép tự động hóa quy mô web, công cụ gốc Linux và định tuyến Layer-2 / Layer-3 mạnh mẽ.hoặc môi trường giao dịch tần số cao, MSN3420-CB2FC mang lại hiệu suất, tính linh hoạt và khả năng lập trình mở.
48x SFP28 (10/25GbE) + 12x QSFP28 (40/100GbE) ‡ có thể chia hoàn toàn lên đến 128x cổng 10/25GbE.
425ns cắt thông qua độ trễ, chuyển đổi tốc độ đường dây trên tất cả các cổng, không mất gói dưới tải đầy đủ.
NVIDIA What Just Happened® (WJH) với các biểu đồ tăng tốc phần cứng, sẵn sàng INT, đo lường từ xa trực tuyến và bộ đếm dòng chảy 512K trên chip.
42MB bộ đệm chia sẻ đầy đủ, đường dẫn dữ liệu công bằng và băng thông cao, ngăn chặn tắc nghẽn micro-burst.
Kinh nghiệm Linux gốc, tự động hóa với Ansible / Puppet, FRRouting, hỗ trợ container và các giao thức định tuyến phong phú.
Đường dẫn VXLAN một đường, đường dẫn phân đoạn IPv6, 512K mục chuyển tiếp chia sẻ (ACL / LPM / MAC / ECMP / đường hầm).
SN3420 được cung cấp bởiSpectrum-2 ASIC(6,4Tb / s khả năng chuyển đổi), cung cấp khả năng lập trình và khả năng hiển thị đột phá.đảm bảo tính công bằng trong buôn bán nội trú. Spectrum-2 cũng hỗ trợ kiểm tra gói sâu lên đến 512 byte, đường ống dẫn có thể lập trình và giao thông RoCE tiên tiến cho RDMA trên Converged Ethernet cần thiết cho AI, ML và NVMe trên Fabrics.Mở Ethernet phá vỡ nhà cung cấp khóa trongMSN3420-CB2FC đi kèm với Cumulus Linux, nhưng nền tảng cũng hỗ trợ SONiC, DENT (Linux Switchdev), hoặc ONIE cho các cài đặt bare-metal.Điều này đảm bảo tính linh hoạt lâu dài và phù hợp với các nguyên tắc mạng mở.
Kết nối các máy chủ 25GbE với các công tắc cột sống 100GbE. Lý tưởng cho các cụm siêu hội tụ, máy tính hiệu suất cao và khối lượng công việc đám mây chung.
Sử dụng như một công tắc lá trong vải Clos hai lớp, cung cấp hiệu suất không chặn và cân bằng tải ECMP.
Tính độ trễ thấp và hỗ trợ RoCE không mất mát cho phép NVMe hiệu suất cao trên các backend lưu trữ Fabric.
Bộ đệm lớn và quản lý tắc nghẽn dựa trên đo từ xa tăng tốc Spark, Hadoop và các khung học máy phân tán.
MSN3420-CB2FC tương tác liền mạch với NVIDIA ConnectX® adapter mạng (25GbE/100GbE), dây cáp đồng / sợi LinkX® và bất kỳ thiết bị Ethernet dựa trên tiêu chuẩn nào.Nó hỗ trợ một loạt các máy thu truyền: 25GbE SFP28 SR/LR/AOC/DAC, 100GbE QSFP28 SR4/LR4/ER/CWDM4, và cáp đột phá (100GbE đến 4x25GbE).và các công cụ dàn nhạc (Kubernetes CNI, OpenStack). Để có một giải pháp được hỗ trợ đầy đủ, kết hợp với NVIDIA Cumulus NetQ cho hoạt động mạng thời gian thực, khả năng hiển thị và quản lý vòng đời.
| Nhóm | Chi tiết |
|---|---|
| Mô hình | MSN3420-CB2FC |
| Các cảng | 48x SFP28 (10/25GbE) + 12x QSFP28 (40/100GbE) |
| Cổng tối đa 100GbE | 12 (hoặc 12x 40GbE) |
| Cổng 25GbE tối đa | 48 + lên đến 48 thông qua breakout (tổng cộng 96 logic 25GbE từ QSFP28) |
| Dữ liệu thông | 2.4 Tb/s (full duplex) |
| Gói mỗi giây | 3.58 Bpps |
| Độ trễ (cắt qua) | 425ns |
| Bộ đệm gói | 42MB được chia sẻ đầy đủ |
| CPU | X86 hai lõi |
| Bộ nhớ hệ thống | 8GB DDR4 |
| SSD lưu trữ | 32GB |
| Các cảng quản lý | 1x 100/1000 RJ45, 1x RJ45 hàng loạt, 1x USB |
| Các nguồn điện | 2x hot-swappable (1 + 1 dư thừa), AC 100-264V, 50-60Hz |
| Fan | 5x hot-swappable (N + 1 dư thừa), tùy chọn lưu lượng không khí đảo ngược |
| Các yếu tố hình thức | 1U Rackmount, 1.72 "x 16.84" x 17 " (44x428x432mm) |
| Trọng lượng | 8.5 kg (18.73 lb) |
| Nhiệt độ hoạt động | 0°C đến 40°C |
| Hệ điều hành được cài đặt trước | NVIDIA Cumulus Linux |
| Hướng lưu lượng không khí (CB2FC) | P2C (Port-to-Power, độ sâu tiêu chuẩn) |
| SKU | Hệ điều hành được tải sẵn | Dòng không khí | Chốt khóa an toàn | Lý tưởng cho |
|---|---|---|---|---|
| MSN3420-CB2FC | Cumulus Linux | P2C (Port to Power) | Không. | Môi trường tự động hóa nặng, các nhóm NetDevOps |
| MSN3420-CB2F | NVIDIA Onyx (Classic CLI) | P2C | Không. | Người quản trị CLI truyền thống, luồng công việc cũ |
| MSN3420-CB2FO | ONIE (kim loại trần) | P2C / độ sâu ngắn | Không. | NOS tùy chỉnh (SONiC, DENT, khác) |
| MSN3420-CB2RC | Cumulus Linux | C2P (Power to Port) | Không. | Hướng lưu lượng không khí thay thế cho việc ngăn chặn lối đi nóng |
Cumulus Linux làm giảm sự phức tạp hoạt động bằng cách sử dụng các công cụ Linux tiêu chuẩn, API và luồng công việc chứa. Tự động hóa thông qua Ansible, Chef hoặc Python.
100GbE uplinks sẵn sàng để tăng băng thông cột sống; 25GbE đến máy chủ đảm bảo hiệu suất 2,5 lần so với 10GbE.
WJH chính xác trả lời "What Just Happened" để giảm MTTR.
Hong Kong Starsurge cung cấp giá cả cạnh tranh, hỗ trợ bảo hành và chuyên môn hậu cần cho khách hàng toàn cầu.
Hong Kong Starsurge cung cấp một vòng đời khách hàng hoàn chỉnh: tư vấn trước bán hàng, hỗ trợ cấu hình và hỗ trợ kỹ thuật sau bán hàng.Bảo hành phần cứng hạn chế 1 nămCác kế hoạch hỗ trợ nâng cấp bao gồm thay thế tại chỗ vào ngày làm việc tiếp theo và chuyển kỹ thuật viên 4 giờ có sẵn theo yêu cầu.Starsurge cũng cung cấp cài đặt từ xa hoặc tại chỗ, cấu hình và dịch vụ giám sát mạng phù hợp với nhu cầu trung tâm dữ liệu của bạn.
Máy phát, cáp DAC và dây điện được bán riêng trừ khi được chỉ định.
Đối với các yêu cầu khởi động an toàn, vui lòng xem loạt MSN3700C-S; SN3420 không bao gồm phần cứng root-of-trust.
Hong Kong Starsurge Group Co., Limited là một nhà cung cấp phần cứng mạng, dịch vụ CNTT và tích hợp hệ thống dựa trên công nghệ từ năm 2008.giáo dục, và khách hàng doanh nghiệp trên toàn thế giới. Chúng tôi cung cấp chuyển mạch, NIC, giải pháp không dây, hệ thống IoT, và phần mềm tùy chỉnh với hỗ trợ đa ngôn ngữ và phân phối toàn cầu.Starsurge đảm bảo chất lượng đáng tin cậy, dịch vụ đáp ứng và các giải pháp cơ sở hạ tầng mạng phù hợp.
| Loại thành phần | Các tùy chọn được hỗ trợ | Nhà cung cấp / Ghi chú |
|---|---|---|
| quang 25GbE | 25GBASE-SR (MMF), 25GBASE-LR (SMF), 25G AOC, DAC thụ động lên đến 5m | NVIDIA, Cisco, Finisar, MSA chung |
| quang học 100GbE | 100GBASE-SR4, LR4, CWDM4, ER4, 100G AOC, DAC | NVIDIA LinkX, được kiểm tra bởi bên thứ ba |
| Các dây cáp tháo | 100G đến 4x25G DAC/AOC, 40G đến 4x10G | Tương thích với tất cả các cổng QSFP28 |
| Hệ điều hành mạng | Cumulus Linux (xưởng), SONiC, ONYX, DENT | ONIE bootloader cho phép thay thế |
| Các công cụ quản lý | Ansible, Puppet, NetQ, SNMP, gNMI, Prometheus | Tích hợp API và đo từ xa mở đầy đủ |
- Hướng lưu lượng không khí (P2C cho MSN3420-CB2FC) phù hợp với bố cục hành lang trung tâm dữ liệu của bạn.
- Loại nguồn cấp điện (AC hoặc DC) ‡ bao gồm AC tiêu chuẩn. Xin xác nhận điện áp.
- Các loại máy thu và chiều dài cáp cho kết nối máy chủ / cột sống.
- Tùy chọn nâng cấp bảo hành (Ngày làm việc tiếp theo hoặc 4 giờ tại chỗ).
- Yêu cầu giấy phép tính năng phần mềm (bao gồm các tính năng L3 đầy đủ của Cumulus Linux).
32x 200GbE spine switch, 12,8Tb/s, cho lõi/cột sống mật độ cao.
32 x 100GbE, lựa chọn khởi động an toàn chống lại mạng.
NIC thông minh 25/100GbE với mạng gia tốc và tải RoCE.







